Latsa (ciki har da naushi da na'ura mai aiki da karfin ruwa) jarida ce ta duniya tare da kyakkyawan tsari.
1. Latsa tushe
Tushen latsa dole ne ya ɗauki nauyin latsawa kuma ya tsayayya da ƙarfin girgiza lokacin da aka fara bugawa, kuma aika shi zuwa tushe a ƙarƙashin tushe. Tushen dole ne ya iya jure wa 0.15MPa dogara. Ƙarfin ginin an tsara shi kuma ya gina shi ta sashen injiniyan farar hula bisa ga ingancin ƙasa na gida.
Dole ne a zubar da tushe na kankare a lokaci ɗaya, ba tare da katsewa a tsakanin ba. Bayan da aka cika simintin tushe, ya kamata a yi laushi sau ɗaya, kuma kawai ana ba da izinin sheƙa ko niƙa a nan gaba. Yin la'akari da buƙatar juriya na man fetur, saman saman kasan tushe ya kamata a rufe shi da ciminti mai tabbatar da acid don kariya ta musamman.
Zane na asali yana ba da girman ciki na tushe, wanda shine mafi ƙarancin sarari da ake buƙata don shigar da latsa. Alamun da ke da alaƙa da ƙarfi, kamar alamar siminti, ƙirar sandunan ƙarfe, girman yanki mai tushe da kaurin bangon tushe, ba za a iya ragewa ba. Ana buƙatar ƙarfin ɗaukar nauyi na asali ya zama mafi girma fiye da 1.95MPa.
2. Matsayin aiki tare na gidan jagora
Matsayin jagora: Ana amfani da shi don haɗa akwatin kayan katako da darjewa, canja wurin ɓataccen motsi na akwatin gear zuwa darjewa, sannan gane motsi sama da ƙasa na madauki. Gabaɗaya, akwai maki guda ɗaya, maki biyu da nau'ikan maki huɗu, wato gidan jagora ɗaya, jagorar jagora guda biyu ko jagororin jagora guda 4.
Aiki tare ginshiƙi jagora: yana nufin daidaitattun aiki tare na ginshiƙin jagora na latsa maki biyu ko huɗu a cikin motsi sama da ƙasa. Wannan sigar gabaɗaya ana bincika kuma ana karɓa a cikin masana'anta kafin barin masana'anta. Ana buƙatar sarrafa daidaiton aiki tare na sakon jagora a cikin 0.5mm. Asynchrony mai yawa zai yi tasiri mai tsanani akan ƙarfin madaidaicin, wanda zai shafi ingancin samfurin lokacin da aka samar da darjewa a tsakiyar matattu.
3. Hawan tsayi
Tsayin hawan yana nufin nisa tsakanin ƙasan saman mashigin da saman saman tebur ɗin aiki. Akwai matsakaicin matsakaici da mafi ƙarancin tsayin hawa. Lokacin zayyana mutu, la'akari da yiwuwar shigar da mutu a kan latsawa da ci gaba da amfani da mutu bayan kaifi, ba a ba da izinin rufaffiyar tsayin mutun don amfani da matsakaicin kuma mafi ƙarancin ƙima biyu na tsayin tsayi. shigarwa.
4. Ƙarfin da ba a sani ba na jarida
Ƙarfin ƙira shine madaidaicin damar bugun naushi wanda ɗan jarida zai iya jurewa cikin tsari cikin aminci. A cikin ainihin aikin, ya kamata a ba da cikakken la'akari da karkatar da kauri na kayan abu da ƙarfin kayan aiki, yanayin lubrication na mold da canji na lalacewa da sauran yanayi, don kiyaye wani yanki na iyawar stamping.
Musamman, lokacin yin ayyukan da ke haifar da nauyin tasiri irin su ɓarna da naushi, ya kamata a iyakance matsin lamba zuwa kashi 80 ko ƙasa da na ƙarfin ƙima. Idan an wuce iyakar da ke sama, ɓangaren haɗawa na maɗauri da watsawa na iya girgiza da ƙarfi kuma su lalace, wanda zai shafi rayuwar yau da kullun na aikin jarida.
5. matsa lamba iska
Matsakaicin iskar ita ce babban tushen wutar lantarki don tabbatar da ingantaccen aiki na latsa, da kuma tushen madaidaicin madaidaicin madaidaicin tushen wutar lantarki. Kowane bangare yana da ƙimar buƙata daban-daban don matsa lamba na iska. Ƙimar matsa lamban iska da masana'anta ke bayarwa yana ƙarƙashin matsakaicin ƙimar buƙatun latsa. Sauran sassan da ƙananan ƙimar buƙatun suna sanye take da bawuloli masu rage matsa lamba don daidaita matsa lamba.
Lokacin aikawa: Dec-16-2021